LoveStoryLoveStory
 Xin lỗi mùa thu!!! Back10 Xin lỗi mùa thu!!! T10
Diễn Đàn Sinh Viên Đại Học Dược Hà Nội
 :: 

Giá trị cuộc sống

:: 

Nhật ký Online

Trang 1 trong tổng số 1 trang
Xin lỗi mùa thu!!!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Aug 24, 2010 4:35 pm
If you leave me, please don't comfort me, because each sewing has to meet stinging pain!
 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_06
 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_01 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_02_news Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_03
 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_04_newvitkonlonton_91109 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_06_news
 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_07 Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_08_news Xin lỗi mùa thu!!! Bgavatar_09
[Thành viên] - vitkonlonton_91109Moderators
Moderators
Tiền Vàng : 242
Lần Cảm Ơn : 3
Sinh nhật Sinh nhật : 10/09/1991
châm ngôn sống : If you leave me, please don't comfort me, because each sewing has to meet stinging pain!
 Xin lỗi mùa thu!!! Vide

Bài gửiTiêu đề: Xin lỗi mùa thu!!!

Tiêu đề: Xin lỗi mùa thu!!!

Tạm biệt những cánh phợng hồng rực đỏ cả góc trời, tạm biệt tiếng ve kêu râm ran của ngày hạ nắng nóng, tạm biệt những cơn ma rào ớt đẫm aó ai đi, và tạm biệt những buổi đạp xe trong ma với tiếng cời trong vắt…… Đón mùa thu với bao cảm xúc mới, tâm trạng mới. Nhng sao mùa thu lại mang cái buồn man mác của lá vàng, của những con đờng trải dài lá cây khô??? Gió thu nhẹ nhẹ cùng nắng vàng lung linh sao lòng ai lại trống vắng đến lạ??Thu đem lá bay đi tìm một phơng trời mới, xa lìa cây liệu có là niềm hạnh phúc??? Thu ơi, Thu là niềm vui hay nỗi buồn????

Có thể là cả hai và với ai đó có thể chỉ là một, Thu buồn vì thu nhẹ nhàng, không náo nhiệt, buồn vì ai đó phải tạm biệt nhau, chia tay để trở lại với những gì đã sẵn có, vui vì lại là sự trở lại và mới mẻ. Có những chiều lang thang trên vài con phố, bỗng chạnh lòng khi nhìn thấy ai đó yêu nhau, không phải mình ích kỷ mà vì mình buồn thật sự. Tại sao 20 tuổi mình vẫn một mình??? Tại sao mình vẫn cô đơn và không thể yêu đợc ai???? Với mình mùa thu buồn thật đấy mặc dù mình sinh ra trong tiết thu. Đã có lúc mình thấy chán cuộc sống này lắm. Mình sai rồi có phải không????Ai trả lời mình đây??

Mình muốn hỏi bạn rằng " Đã bao giờ bạn rơi vào bế tắc cha???/" và lúc đấy bạn đã làm gì để thoát ra khỏi mớ bòng bong rắc rối ấy??? Bạn ơi tại sao ngời mình yêu không bao giờ yêu mình , còn thì ngời yêu mình mình lại không thể yêu, đó là cuộc sống, là tình yêu hay là trò đùa của số phận??? Mình không chắc là có thể quên đi đợc" ai đó "tại vì khi nghĩ về bạn tim mình vẫn đau nhói nh vừa bị cứa một nhát dao, vẫn thổn thức và mong chờ. Tại sao???? Có sai không khi ai đó nghĩ rằng mùa thu là mùa của đôi lứa, mùa của niềm vui và hạnh phúc????? Tại sao mùa thu trong tim mình lại là chia ly, nớc mắt và nỗi buồn. Mình biết rằng mình và bạn chỉ mãi là hai đờng thẳng song song chạy dài đến vô cực mà không có điểm chung, nhng tại sao lại cứ phải là nh thế???Tình yêu đôi khi đơn giản lắm!!! Nảy mầm từ cái nhìn thứ nhất, đâm chồi từ lần gặp thứ hai và phát triển mạnh mẽ chỉ bằng những lần thoáng qua kế tiếp. Đôi khi chẳng cần biết gì về nhau, chỉ cần ngời này hay nhìn thấy ngời kia thôi cũng đã đủ rồi. Lạ phải không??/ Bạn ơi giờ này bạn đang làm gì?? Có bao giờ bạn nghĩ về mình không??? Mình đã nghĩ rằng cứ dành tình cảm thật chân thành cho ai đó thì nhất định ngời đó sẽ đáp lại mình, nhng hình nh mình sai rồi bạn ạ….. Không phải nh vậy đúng không????? Mình muốn xoá đi hình ảnh bạn trong trái tim mình nhng tại sao ngày nào mình cũng thấy bạn???? Tại sao ngày nào bạn cũng xuất hiện trớc mình nh một cơn gió, thoáng qua, lạnh lùng và vội vã?????Bạn trả lời mình đi??? Là vô tình hay hữu ý??? Đôi khi mình tự hỏi mình rồi lại tự trả lời rằng : sao một đứa nh mình lại không thể có tình yêu nơi bạn??? Giờ thì mình mới nhận ra một điều rằng, tình yêu và lý trí rất ít khi đi cùng một con đờng và có chung một hớng. Lý trí bảo thế này nhng con tim lại làm thế kia, lý trí cố quên trong khi con tim lại càng nhớ. Mâu thuẫn thế , tại sao chúng vẫn tồn tại song hành?/?? Bạn có hiểu đợc không?? Thu đến cũng chính là ngày lá phải rời xa cây sau bao ngày gắn bó, có lẽ lá rất buồn vì héo úa vì rơi rụng và vì phải rời xa nhng đó là quy luật của tạo hoá!!! Làm gì để thay đổi đợc một điều mãi mãi hiển nhiên nh thế???Ma mùa thu không ồn ào nhng dai dẳng, gió mùa thu không dữ dội nhng đủ làm ai đó se lòng, nắng mùa thu không rực rỡ nhng cũng không quá nhạt nhoà đủ làm cho ai đó cô đơn. Bạn ạ, rõ ràng mùa thu đẹp mà!! Nhng tại sao mình lại thấy lạc lõng vô cùng Nhìn lá vàng bay kín cả góc phố mà mình thấy hối tiếc những gì đã qua quá, mình đã đánh mất quá nhiều, bỏ lỡ quá nhiều rồi. Có bao giờ có lần thứ hai lặp lại y nh lần thứ nhất không?? Tại sao mọi thứ với mình chỉ là con số không tròn chĩnh? Có lẽ mình bế tắc thật sự rồi. Tình yêu thật sự không đơn giản nh mình nghĩ, không phải muốn là đợc và bắt ép là xong. Ngời ta cứ bảo phải biết vơn lên và thay đổi số phận nhng một khi đã là sự sắp xếp của tạo hoá thì làm sao mà thay đổi đợc đúng không?? Giống nh mình và bạn ấy, vốn dĩ đã không thể là của nhau thì dù mình có cố nh thế nào thì bạn vẫn không bao giờ quay lại nhìn mình dù chỉ là một chút. Mình buồn và hụt hẫng lắm. Mình quyết định quay đầu để không mãi là một chiếc bóng luôn luôn đi sau bạn trong tiết thu này không nh lá vì một lẽ đơng nhiên mà là vì mệnh lệnh của lý trí. Mình sẽ cố quên bạn dù biết rằng đó là một việc làm rất khó, Mình sẽ nhận lời ai đó dù biết rằng đó là điêù không nên nhung mình sẽ cố gắng. Mình vẫn chua yêu ai vì một sự chờ đợi trong vô vọng mà giờ mình mới biết và nhận ra. Mình yêu bạn nhẹ nhàng và giờ đây mình cũng ra đi nhẹ nhàng nh lúc mình đến vậy. Một tình yêu mà đối phơng không bao giờ biết. Thật may vì bạn vẫn cha biết mặt mình. Tạm biệt bạn nhé!!!!!!

Xin lỗi mùa thu!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.